เราควรบอกผู้หญิงคนอื่น ๆ มั้ยคะว่า ให้ระวังผู้ชายคนนี้ เพราะเค้าเจ้าชู้และหลอกผู้หญิงไปทั่ว

เรื่องคร่าว ๆ คือ เราโดนผู้ชายคนนึงหลอก ทำทีเข้ามาคุยงาน แต่เอาเข้าจริง ๆ ก็ไปเรื่องอย่างว่า เราเลยบล็อกไป จริง ๆ เราคิดมานานและตัดสินใจอยู่ว่าจะทำดีมั้ย แต่เราเป็นห่วงผู้หญิงคนอื่น ๆ กลัวจะเจอหลอกเหมือนเรา เราไปถามคนที่รู้จักเขาหลายคนก็บอกเป็นเสียงเดียวกันค่ะว่า เจ้าชู้หยอกไก่ไปเรื่อย เป็นหนุ่มเจ้าสำราญที่คิดจะคุยกับผู้หญิงไปทั่วเพื่อให้ผู้หญิงมารักมาชอบตัวเองเพื่อเสริมสร้างอีโก้ให้ตัวเองด้วยการหยอดคำหวาน พูดให้ความหวัง พูดจีบให้เคลิ้มให้หลง พอผู้หญิงเริ่มมีใจให้แล้วก็เท ไม่รับผิดชอบความรู้สึกของคนอื่น เวลาจับผิดก็หาข้ออ้างข้าง ๆ คู ๆ มาเถียงแถไปเรื่อย แล้วก็มาโบ้ยว่าเป็นความผิดของผู้หญิงที่ไปชอบเขาเอง เขาเป็นแบบนี้จริง ๆ ไม่คิดจะจริงจังกับใคร ไม่ค่อยมีคนชอบเขาเท่าไหร่หรอก แต่ก็ต้องทำงานด้วยเพราะเขาใหญ่ แต่เป็นคนนิสัยแย่ เป็นพ่อพวงมาลัยลอยไปลอยมาเรื่อย ๆ เราเลยอยากรู้ว่า เราควรบอกผู้หญิงคนอื่น ๆ ที่เราเห็นว่ามีแนวโน้มจะกำลังคุยกับเค้ามั้ยคะว่า ให้ระวังผู้ชายคนนี้ เพราะเราสงสารคนที่จะอาจจะเจอแบบเราค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่