สรุปแล้วเราเป็นเพศอะไร? และผิดไหมที่มีแนวคิดแบบนี้ (สับสนทางเพศ) ผญที่อยากเป็นผช และชอบผช

คือเราเป็นเพศกำเนิดเป็นหญิง ตั้งแต่เด็กเรามักมีความคิดว่า อยากเป็นผู้ชายจัง อยากเท่ อะไรเทิกๆนั้นบ้าง ชอบใส่กางเกงมากว่ากระโปรง  ชอบทำอะไรลุยๆ ไม่สนใจในการแต่งหน้า แต่งตัว แฟชั่นในผู้หญิง(ในตอนเด็กๆ) เราดูการ์ตูนได้หมดทุกแนว บาร์บี้เราดู อุนตร้าแมนเราก็ดู พอโตมา ก็เปลี่ยนแปลงตัวเองไปบ้าง แต่งตัวเก่งขึ้น บลาๆๆ แต่ความอยากเป็นผู้ชายของเรามันก็ไม่ได้หายไป เราพึ่งพาตัวเองได้(หมายถึงเวลา มีปัญหามักจะแก้ไขด้วยตัวเองก่อนเป็นอันดับแรก น้อยครั้งมากที่จะให้คนอื่นช่วย และเรามักจะช่วยเหลือคนอื่นมากกว่า อาจจะเรียกได้ว่าชอบเป็นผู้นำมากกว่าผู้ตาม เป็นอัลฟ่าอะไรแบบนั้นอ่ะ) บางทีเราก็แบบมีแวบนึงที่เราสนใจผู้หญิงด้วยกันบ้าง แต่เราก็ยังชอบผู้ชายไปด้วย เรามีทัศนคติเรื่องเพศที่ว่า ถ้าเราชอบใครมันไม่จำเป็นต้องมีเพศมาเกี่ยวข้องก็ได้หรือเปล่า  เราแค่ชอบเธอ เป็นเพศอะไรมันก็ไม่เกี่ยวป่ะ
แต่ความสับสนในตัวเราก็ยังไม่หมดไป เราสงสัยว่า

1.เราที่เป็นผู้หญิง อยากเป็นผู้ชาย และชอบผู้ชาย = เป็นเพศอะไร 
2.มันแปลกไหมที่เรามีความคิดแบบนี้
3.ถ้าสมมุตว่าเราจะมีแฟนอ่ะ คือแฟนเราต้องเป็นเพศไหน เกย์หรอ หรือเป็นผู้ชาย หรือสุดท้ายแล้วเราจะไม่มีแฟน5555555

ถ้าหากว่าใครมีประสบการณ์ร่วมหรือมีอะไรแนะนำเราได้นะ เราอยากรู้เพราะว่า มันเหมือนติดในใจอ่ะ ว่าที่เราเป็นอยู่อ่ะผิดไหม แล้วเราเป็นอะไรกันแน่  ถ้าเราได้รู้ก็คงจะคลายปมในใจไปได้เปราะนึงง่ะ เราอยากมีฟามรักดีๆเข้ามาในชีวิต5555🥺

ขอบคุณสำหรับการเปิดใจอ่านและตั้งคำถามไปพร้อมกัน อาการที่เป็นตอนนี้ เรียกว่าสับสนทางเพศรึเปล่านะ 
ร่วมแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ด้านล่างได้เลยนะคะ🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่