ช่วยตามหาอนิเมะทีค่ะ เป็นเรื่องเกี่ยวกับเวทมนต์

เนื้อเรื่องประมาณว่า คือมีเด็กผู้หญิง2คน สาสรถแปลงร่างได้ มันมีสิ่งของที่ช่วยในการแปลงร่างรู้สึกว่าจะคล้ายๆเครื่องสำอาง คือเหตุการณ์แรกๆก็ประมาณว่าเด็กผู้หญิง 2 คนนี้ทำการบ้านด้วยกันอยู่ อีกคนก็ซนๆอยากเป็นนางแบบอีกคนก็เรียบร้อยๆอยากเป็นดีไซน์เนอร์ แล้วอยู่ๆก็มีตัวจิ๋วๆมาขโมยเสื้อผ้าที่ตากไว้ ทำให้ต้องตามไป (หลังจากนี้จำไม่ค่อยไเ้ค่ะแหะๆ) แล้วก็เรื่องราวของเจ้าตัวจิ๋วๆคือ น้องถูกสวรรค์ทำโทษเนื่องจากทอผ้าแล้วทำชุดแต่งงานของเจ้าหญิงขาดเลยถูกส่งมาที่โลกมนุษย์แล้วตามหาเศษผ้าที่หายไปให้ครบ คือเราจำได้ประมาณนี้แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้เลยค่ะแงงง ช่วยทีค่ะㅠㅡㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่