Lotto green card X เรื่องของทหาร

สวัสดีครับผมอยากสอบถามเรื่องตามหัวข้อเลยครับ คือผมตอนนี้อายุ18ปีแล้ว และลงสมัคร dv2023  
 ผมอากรู้ว่าถ้าผมได้เป็นผู้โชดดีแล้ว มันต้องสอบสัมภาษณ์ และผมไปอ่านว่าเอกสาารต้องมีอะไรบ้างในการเข้าสัมภาษณ์ แล้วมันมีเอกสารเกณฑ์ทหาร ซึ่งผมมีแค่ สด.9 แต่ผมเห็นพี่ที่ช่อง Tom and May'ry พี่ตั้มเข้าใช้ สด.8 ในการยื่นซึ่งพี่เขาเรียน ีร.ด. มาซึ่งผมไม่ได้เรียน ผมจึ่งอยากรู้ว่าถ้าผมได้ไปสัมภาษณ์ผมจะมีโอกาสผ่านมั้ย คือถ้าผมได้เป็นผู้โชคดีได้ไปผมก็จะอยู่ยาวและขอ citizent  ของอเมริกาเลยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ก็ต้องผ่านการเกณฑ์ทหารก่อนค่ะ ถ้าไม่ได้เรียน ตามความคิดเห็น 1 บอกเลยค่ะ ส่วนตัวสมัคร DV2023 ก็รอลุ้นผลปีหน้าปัง ๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่