เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครยื่นกู้บ้านนานเท่ากับผมไหมครับ ???

ทำสัญญาจองบ้านไปกับโครงการนึงเมื่อวันที่ 17 เมษายน 64  ยื่นเอกสารให้เซลล์ที่โครงการ 24 เมษายน 64 แล้วก็เงียบไป ต่อมาสินเชื่อ ธอส โทรมาเมื่อเดือนกรกฏาคมแจ้งว่าธนาคารให้85%ต้องดาวน์ 4 แสนโอเคไหมถ้าโอเคจะได้ทำเรื่อง เราก็โอเคแบบงงๆ เขาเลยขอเอกสารเพิ่มเพื่อให้มันอัพเดทล่าสุดไปอีกรอบ และก็เงียบไปอีก และในเดือน กันยายน สินเชื่อของ ธอส ก็มาขอสเตทเม้นไปเพื่อให้มันอัพเดทล่าสุดไป ก็ให้ไป ใหม่อีกที แล้วแจ้งว่าจะรู้ผลวันที่ 6 กันยายน 64 แล้วก็ยังไม่รู้ผลจนวันนี้ รวมระยะเวลาทั้งหมด 5 เดือนกว่าแล้ว สอบถามทุกช่องทางก็แจ้งว่ากำลังดำเนินการอยู่ สินเชื่อก็บอกว่าเรื่องอยู่กับคนที่มีอำนาจอนุมัติแล้ว ก็รอไม่อนุมัติซักที ผมว่ามันนานเกินไปหรือเปล่าครับ ? คือถ้าจะเอาเงินที่มัดจำกับโครงการคืนก็ต้องรอผลออกก่อนว่าไม่ผ่าน คือมันนานมากจนผมไม่อยากได้เเล้วครับอยากได้เงินคืนมากกว่า 😂 ทำงานกันแบบงงๆ WFH ก็ไม่น่าจะนานขนาดนี้นะครับ จะครึ่งปีแล้วยังไม่รู้เรื่องเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่