แนะนำวิธีส่งไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ ( ใช้ โปรแกรม bittorrent )

มาแนะนำวิธีการส่งไฟล์
ถ้าเรามีความจำเป็นต้องส่งไฟล์ที่มีขนาดใหญ่
หรือ จำนวนไฟล์ มากๆ เราอาจไม่เหมาะที่จะส่ง
ผ่านไลน หรือ เมล หรือ google drive ที่รองรับแค่ 15 gb

ผมได้ลองใช้งาน เว็บ p2p file หรือ web upload Large files
แต่ก็ใช้งานจริงไม่ค่อยได้ผล หรือได้ผลแต่ก็ช้าไม่ทันกิน
วันนี้ มาแนะนำ การส่งไฟล์ จากที่นึ่ง ไปหาอีกที่ 
โดยใช้ โปรแกรม torrent ส่งไฟล์ ขนาดใหญ่ไม่จำกัด
ซึ่งวิธีการก็ไม่ยุ่งยาก ดูได้จากคลิป ด้านล่างนี้ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่