โครงสร้างอาคารผนังเบาแบบนี้ถูกต้องไหมครับ

สวัสดีครับ พี่ๆ น้าๆ ในห้อง ขอรบกวนช่วยดูโครงสร้างคร่าวๆ ให้ผมทีครับ
ความต้องการ : ผมจะเอาไว้ทำห้อง Workshop เล็กๆ งานไม้ งานเหล็ก ตัด ทุบ เจาะ  ไส รีด ฯลฯ
อุปกรณ์ภายใน : เครื่องมือทางงานไม้ / เหล็ก / จิปาถะ (หนักสุดน่าจะเป็นสว่านแท่น สูงแค่ เมตรนิดๆ)
ขนาดอาคาร :
สูง 3 เมตร // กว้าง x ยาว 6 เมตร (ให้พอดีเหล็กคาน 1 เส้น) // ก่อผนังอิฐบล็อค 50 ซม. แล้วขึ้นโครงเหล็ก
เสา 8 ต้น (ไม่มีเสากลาง) // ใช้เสาตีนช้าง 5" (ขุด 80-90 โผล่จากพื้นประมาณ 15 ซม.) // เทพื้น 15 ซม.
โครงเหล็ก ยึดวีว่าบอร์ด 10-12 มม.

ขนาด
เสา 4"x4" (ควรหนาเท่าไหร่)
อเส 4"x2"
จันทัน 4"x2"
แป 1"x1"
truss 2"x2"

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่