แก้เอกสารในแอป Microsoft Word Mobile จากลิ้งก์เพื่อนไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
อันนี้ทำงานในโน๊ตบุ๊ค windows 10 นะคะ คือเปิดเอกสารที่เพื่อนแชร์ให้แก้ไขร่วมกันจากลิ้งก์มันจะเด้งไปที่ default  browser อัตโนมัติเลยค่ะ (ในที่นี้คือ Microsoft edge) ไม่สามารถเลือกให้เปิดในแอปได้ ซึ่งเปิดในบราวเซอร์ก็จะเห็นความเปลี่ยนแปลงที่เพื่อนกำลังedit ปกติ แต่เอกสารมันจะเบี้ยว เลยอยากจะเปิดในแอป Microsoft word mobile ในโน๊ตบุ๊กนี่แหละค่ะ แต่ตรงหน้าแก้ไขเอกสาร มันจะไม่เห็นว่าเพื่อน edit อะไรไปบ้างตอนทำงานเลยค่ะมันขึ้นว่าเพื่อนกำลัง edit นะ แต่ไม่เห็นว่าทำอะไรอยู่  แถมถ้าเข้าไปหน้า history ก็จะเห็นความเปลี่ยนแปลงล่าสุดที่เพื่อน edit ไว้นะคะ งงมาก
แต่ไม่ว่าจะเปิด-ปิด แอป หรือ refresh  กี่รอบหน้าแก้ไขเอกสารก็ไม่ขึ้นความเปลี่ยนแปลงที่เพื่อนได้ทำเอาไว้เลยไม่เหมือนใน history
แล้วไม่เห็นว่าสามารถแชร์จากเบราว์เซอร์มาเปิดที่แอปได้ด้วยค่ะ (ก่อนหน้านี้ก็ทำในแอป แล้วก็เห็นที่เพื่อนแก้ไขปกติแบบ real-time แต่จู่ๆมันก็หยุดโชว์ไปเฉยๆ)
สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างคะ? ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่