กักตัวอยู่แต่ต้องไปฉีดวัคซีน

กระทู้คำถาม
คือว่ามีคนในบ้านไปซื้อของกับคนที่มีเชื้อโควิดค่ะแต่สวมแมสอยู่นะคะ
ซึ่งได้ไปตรวจแล้วแต่ไม่พบเชื้อค่ะทางผู้ใหญ่บ้านเลยให้กักตัว14วัน
แล้วทีนี้จะถึงวันฉีดวัคซีนทางโรงเรียนก็แจ้งมาอย่างงี้ๆถ้าใครกำลังกักตัวอยู่ให้แจ้ง
แล้วคือเราก็แจ้งค่ะแล้วก็เล่ารายละเอียดให้ครูฟัง
ครูบอกว่าถ้าไม่เสี่ยงมากก็ไปฉีดเลย
คือตอนนี้เรากลัวว่าเราจะเสี่ยงมากรึเปล่าอีกอย่างถ้าไปกลัวเพื่อนรังเกลียดอ่ะค่ะ😅
แต่คือเราก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี
#ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ🙂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่