กู้กยศ.

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คืออยากมีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการกู้เงินกองทุนเพื่อการศึกษาค่ะ
ในปี2564เป็นต้นไป ที่เค้าบอกว่าไม่ต้องมีคนค้ำประกันก็สามารถกู้เงินได้ คือต้องมีอายุ20ปีขึ้นไป หรือว่าน้อยกว่า20ปีก็กู้แบบไม่ต้องมีคนค้ำประกันได้

ขอคนที่รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ พอดีปีหน้าอยากจะกู้เรียนคะ แต่อายุยังไม่ถึง20 ทางบ้านไม่มีทุนทรัพย์และไม่อยากให้กู้เรียนเพราะคิดว่าต้องมีคนค้ำประกันด้วยค่ะ  คือเคยพูดโน้มน้าวที่บ้านหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ยอมเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่