เคยขึ้นสายการบิน แอร์เอเชีย แล้วพนักงานไม่สนใจ?

กระทู้คำถาม
คือเราขึ้นสายการบินนี้เพื่อที่จะกลับบ้านแต่ด้วยความที่เราเตี้ย เวลาหยิบของ วางของบนชั้นที่นั่งบนหัวได้ลำบาก ทีนี้พอเราจะลงเครื่องกระเป๋าเรามันอยู่ลึกมากเราเลยขอร้องให้แอร์โฮสเตสช่วยหยิบให้ แต่คำตอบที่ได้คือ น้องหยิบเองเลย ปีนเลยๆ เราแบบห้ะ...ได้แต่แบบคิดในใจว่าเราสามารถปีนที่นั่งไปหยิบของได้หรอ😂 แล้วคือจะว่าตอนนั้นคนเยอะไหมก็ไม่เยอะนะเพราะเราออกคนสุดท้ายเลย ไม่อยากเบียดกับคนอื่น เราก็ได้แต่แบบ หยิบได้เลยใช่ไหมคะ ปีนได้เลยใช่ไหม พนักงานก็บอกปีนเลยๆ เราก็ปีนหยิบกระเป๋ามา ได้แต่สงสัยว่าหยิบให้หนูหน่อยไม่ได้หรอแบบนี้ก็ได้หรอออออ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่