3 เดือนหลังมานี้ RMF ตราสารหนี้แย่มากเลยครับ ควรจะสวิตช์ไปกองอื่นดีมั้ยครับ

สวัสดีครับ รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆ ตามหัวข้อเลยครับ

ผมมีเงินบางส่วนแบ่งซื้อกองทุน RMF ตราสารหนี้เอาไว้ กะว่าโตช้าไม่เป็นไรแต่เสี่ยงน้อยหน่อย
ทีนี้ช่วง 3 เดือนหลังมานี้ NAV มันลงเรื่อยๆ เลย เพื่อนๆ คิดว่าผมควรจะสลับไปกองอื่นดีมั้ยครับผม 

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่