อยากทราบความคิดเห็นของคนที่สมัครทหารเกณฑ์(โดยไม่จับใบดำ-ใบแดง)

ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบความคิดเห็นของทุกๆคนครับ ว่าทำไมถึงเลือกที่จะสมัครทหารแทนที่จะจับใบดำ-ใบแดง 
แล้วการฝึกทหารหนักไหม และข้อดีของการเป็นทหารเกณฑ์ คืออะไร

#กระทู้นี้ทางผู้สร้างขออนุญาตนำข้อมูลไปใช้ในการทำรายงานนะครับ โดยทางเราจะไม่มีการเปิดเผยชื่อของผู้แสดงความคิดเห็นใดๆทั้งสิ้น ขอขอบคุณสำหรับผู้ที่มาแสดงความคิดเห็นล่วงหน้านะครับ ขอบคุณครับเพี้ยนสวัสดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่