ต้องการเข้าโครงการคลีนิคแก้หนี้ อยากสอบถามเรื่องการปล่อยหนี้เสีย

กระทู้คำถาม
ตามคุณสมบัติของโครงการคลีนิคแก้หนี้ ที่ระบุว่า เป็น NPL ก่อน 1 ก.พ. 64* ระยะเวลา 91 - 120 วัน (อันนี้ถ้าปี 2565 มีการเปลี่ยนแปลงเป็น 1 ก.พ.65 เจ้าหน้าที่บอกอาจจะเปลี่ยนเป็นแบบนี้) ถ้าเราหยุดชำระทุกอย่างตั้งแต่เดือนตุลาคม 2564 ถึง มกราคม 2565 อันนี้จะพอเข้าข่ายคุณสมบัติของข้อนี้ไหมครับ อยากทราบการหยุดชำระหนี้ว่านับวันยังไง ไม่อยากทำแบบนี้แต่ขอเจรจากับทางธนาคารแล้วไม่สามารถช่วยเหลืออะไรได้ เลยมองมาที่โครงการอันนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่