ขอบเขตของความศรัทธาในศาสนาพุทธกับความหมกมุ่น

**คือเล่าแก้ไขกระทู้นะคะ
สวัสดีค่ะ หนูรู้สึกว่าช่วงนี้เข้าหาธรรมะมากกว่าปกติเรียกได้ว่าตั้งแต่ลืมตาตื่นเลยอ่ะค่ะแทบจะไม่อยากทำอย่างอื่นเลยนอกจากปฏิบัติกับศึกษา **เช่น อ่านพุทธวจน ตักบาตร นั่งสมาธิ บางคนั้งอ่านแล้วก็พิจารณาตาม(บางครั้งก็คิดแทบทั้งวัน555) พยายามรักษาศีลให้ครบเพราะเป้าหมายของหนูคือโสดาบันก่อนตายค่ะ
หนูกังวลในข้อนี้อ่ะค่ะว่าหนูจะหมกมุ่นไปจนหลงผิดจนเพี้ยน เลยอยากมาถามให้แน่ใจอ่ะค่ะหนูจะได้ลดลงบ้าง
ขอบคุณค่ะ🙏💦
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่