C# WinApp ขอรบกวน 2 ข้อครับ

ผมทำเรื่อง การบวก เศษส่วน อยู่ ครับ
ส่วนที่ผมอยากให้ช่วยแนะนำคือ
1. ผมหาทาง สร้างไฟล์ pdf รองรับข้อความเป็นภาษาไทยไม่เจอ ครับ
ผมลองใช้ PdfSharpCore และ iTextSharp ดู แต่ก็กลับหาวิธีทำให้แสดงข้อความ ภาษาไทยไม่ได้
ตัวนี้ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ครับ อาจจะแก้โดยการ ทำเป็น รูป แล้ว ยัดเข้า pdf ได้ PdfSharpCore และ iTextSharp รองรับการเพิ่ม รูปภาพ

2. ผมหาทางสร้างกล่องสี่เหลี่ยม ที่มีการระบายสี แบบนี้ไม่ได้ ครับ

คือ มีกล่อง สี่เหลี่ยม 5 x 5 เพื่อบอกเศษส่วน จากนั้น สุ่ม ว่า ช่องไหนจะระบายสี บ้าง
โดย มีเงื่อนไข คือ 
1. กล่องใบแรก กับ กล่องใบที่ 2 จะต้องไม่ระบายสีในช่องเดียวกัน เพื่อไม่ให้สับสน
2. จำนวนช่อที่ระบาย ของกล่องแรก บวกกับกล่องที่ 2 ต้องไม่เกิน 25 ซึ่ง จะบังคับ โดยข้อที่ 1 อยู่แล้ว
ตัวนี้ ผมคิดไม่ออกว่าจะใช้ DrawRectangle มาวางยังไง ให้ได้ตามต้องการครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่