มีอยู่ปีนึงที่ กทม อากาศเย็นเป็นเดือนๆ สมกับเป็นฤดูหนาว อยากรู้ว่าปีนั้นเกิดอะไรขึ้น

ตามหัวข้อเลยครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าปีอะไร แต่ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งเคยเจอที่อากาศเย็นๆติดต่อกันหลายวัน หลังจากนั้นมาก็ไม่เห็นว่ามีปีไหนที่จะหนาว
ได้นานแบบนั่นอีก จึงอยากถามผู้รู้ครับ ว่าปีนั้นเกิดอะไรขึ้นครับ ทำไมถึงอากาศหนาวนานหลายวัน
ปีนี้ฝนตกเยอะ ไม่รู้จะหนาวนานแบบนั้นหรือเปล่า จริงๆผมว่าขอไม่ต้องหนาวมาก แต่หนาวนานๆ ดีกว่า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เดือนธันวา 2556 หรือเปล่าครับ ตอนนั้นหนาวติดกันหลายวัน ลมหนาวลงมาแรงและต่อเนื่อง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่