จากสถาการณ์โควิคทำไมห้องผ่าตัด รพ ต้องยกเลิกการผ่าตัดตาที่ไม่เร่งด่วนครับ

คือใกล้จะได้ผ่าต้อกระจกแล้ว  ปรากญว่าหมอเลื่อนนนนนแบบไม่มีกำหนดเลยครับเพราะเรื่องของโควิค  เลยสงสัยครับว่าตอนผ่าตัดตาก็ปิดแมส
ทำไมถึงปิดห้องผ่าตัดตาครับ   ปิดนี่คือปิดจริงๆ  หรือว่าแค่ต้องการลดความเสี่ยงเฉยๆครับ  ห้องทันตกรรมยังพอเข้าใจนะครับ  แต่เอ๊ะ
ใน รพ รัฐไม่เปิดแต่คลีนิคหมอฟันเอกชนเปิดกันเต็มเลย  ยังงี้เค้าไม่เสี่ยงแย่หรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่