ryzen 5 3600 ไม่มีการ์ดจอพอเล่นเกมได้ไหมครับ?

พอดีว่าจะเปลี่ยน การ์ดจอ กับ cpu ซึ่งcpuเลือกได้เเล้วว่าจะเอา ryzen 5 3600 ส่วนการ์ดจอตอนนี้ว่าจะรอดูราคาตอนสิ้นปีก่อนว่าจะลงหรือไม่
อยากจะถามว่าตอนนี้ถ้าซื้อ cpu ตัวนี้มาใช้ก่อนเเล้วไม่มีการ์ดจอจะเป็นอะไรไหมครับพอใช้ได้อยูรึป่าว หรือใช้อันเดิมก่อนเเล้วรอเปลี่ยนทีเดียว
ตอนนี้ใช้ amd athlon 200ge อยู่ครับ

ได้คำตอบเเล้วครับ  พอดีไม่รุ้ว่าคอมไม่มีการ์จอเปิดไม่ติดไม่ค่อยเก่งเรื่องคอม 
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่