สอบถามเรื่องสลับทะเบียนรถ 3คัน

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามครับ เรื่องการสลับทะเบียนรถยนต์ คือมีรถยนต์ 3คัน
นาย A เป็นเจ้าของรถ คันที่ 1และ2
นาย B เป็นเจ้าของรถคันที่3
นายA ต้องการสลับทะเบียนรถ คันที่1 ไปใส่รถคันที่2 และทะเบียนรถคันที่2 เอามาใส่รถนายB คันที่3
ส่วนป้ายทะเบียนรถนายBคันที่3 เอาไปใส่รถนายA รถคันที่1
รถของนาย A จดทะเบียนที่หมอชิต ส่วนนาย B จดที่บางขุนเทียน

อยากทราบว่า 
1.ต้องไปดำเนิการที่ไหนครับ 
2.นายA มอบอำนาจให้นายBไปดำเนินการทั้งหมด ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างและทั้งหมดกี่ชุด ครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่