ข่าวทางทีวีต่างประเทศหรือประเทศที่เจริญแล้วมีข่าวสลดแทบทุกวันเหมือนไทยไหม?

พอดีผมอยากทราบเนื่องจากเวลาดูข่าวทางทีวีแล้วเกิดรู้สึกสงสัยว่าข่าวโหดๆ เช่การฆาตกรรม หรือข่าวความรุนแรงในครอบครัวที่ประเทศไทยมันเยอะจัง ดูเยอะจนรู้สึกเป็นเรื่องปกติไปแล้วทั้งๆที่มีแต่ข่าวหดหู่
ทีนี้ผมก็อยากรู้ว่าช่องข่าวทีวี เกาหลี ญี่ปุ่น หรือ ประเทศที่เจริญแล้วต่างๆเป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่