มีใครสมัครสินเชื่อ SME ธุรกิจรายย่อย กสิกรไทยบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยคะ อยากรู้ระยะเวลาการดำเนินงานของสินเชื่อตัวนี้คะ พอดีว่ายื่นกู้ไปเหมือนกัน ใครที่ได้แล้วหรือมีประสบการณ์มาแชร์กันน่อยนะคะ
วันที่ 13กย. เราสมัครสินเชื่อตามหัวข้อด้านบนไป

เย็นวันที่ 13กย. เจ้าที่โทรมานัดไปกรอกรายระเอียดที่ธนาคาร

วันที่ 17กย. เราไปกรอกรายระเอียดที่ธนาคาร เซ็นยินยอมให้ตรวจบูโร บอกข้อมูลเบื้องต้น รายรับรายจ่ายต่อเดือน ต้องการกู้เท่าไร /พร้อมประกัน

วันที่ 27กย. เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าบูโรผ่าน พร้อมบอกรายระเอียดตัวประกัน ถ้าสินเชื่อผ่าน และบอกว่ารอเจ้าหน้าที่โทรมาเช็คและสอบถามรายระเอียดเพิ่มเติมเรื่องรายรับรายจ่ายภายใน1อาทิตย์

จนณ. ปัจจุบัน  5ตค. ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับไดๆเลยคะ

อยากสอบถามว่าของคนอื่นที่ยื่นไปนานแบบนี้เลยมั้ยคะ เห็นบางคนบอกระยะเวลารวมตั้งแต่ยื่นขอสินเชื่อแค่10วันทำการเอง ทำไมของเราถึงนานจังคะ พอบอบูโรผ่าน ต้องไปอีกกี่วันคะถึงจะมีคนโทรมาสอบถาม หรือโทรมานัดให้เซ็นสัญญา รอลมๆแล้งๆไปวันๆคะตอนนี้😔😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่