ลักษณะงานแบบนี้ใช่งานขายคอร์สเสริมความงามหรือป่าวคะ?

พอดีเพิ่งไปสัมภาษณ์งานมา ตอนแรกในเว็บไซต์ประกาศเป็นตำแหน่งธุรการ เป็นงานออฟฟิศ สบายๆ ฟีลเหมือนบ้าน สวัสดิการดีมาก มีโซนเกมส์ โซนพักผ่อน อาหารกลางวันฟรี เราเลยตัดสินใจสมัครงานนี้ไป พอไปถึงวันสัมภาษณ์เขาก็ให้เราทำข้อสอบคณิตและภาษาอังกฤษและรอเรียกสัมภาษณ์ ตอนสัมฯ คนที่สัมภาษณ์ถามเราว่าสมัครกะกลางวันหรือกะกลางคืนมา เราเลยงงๆว่า อ้าว ธุรการมีกะกลางวันกลางคืนด้วยหรือ เราเลยบอกว่าในประกาศรับสมัครไม่ได้ระบุไว้อ่ะค่ะ สมัครตำแหน่งธุรการมา เค้าเลยบอกว่าที่นี่จะมีทำงาน2กะ กลางวันกับกลางคืน กะกลางวันจะได้เดือนละประมาณ20000 กลางคืนประมาณ25000
เราก็ถามย้ำอีกว่าอันนี้คือตำแหน่งธุรการใช่ไหมคะ
เขาบอกว่าหน้าที่หลักๆเลย คือตอบข้อมูลลูกค้ามีรับสายบ้าง อะไรประมาณนี้ แล้วเค้าบอกว่าจะมีทดลองงาน3เดือน ผ่าน3เดือนไปได้ถึงจะได้รับสวัสดิการแบบพนักงานประจำ อันนี้คือต้องทำยอดหาลูกค้าไหมคะ แล้วถ้าทำไม่ได้จะโดนให้ออกเลยไหมคะ?
แล้วตอนสัมคือสัมง่ายมาก คุยสบายๆ แล้วรับเลย เราเลยสงสัยว่ารับง่ายไปไหม ไม่กล้าลาออกจากที่เก่า กลัวโดนหลอกไปขายคอร์สอ่ะ 🥺😩

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่