มีใครใช้firefox อัพไฟล์ลงgoogle driveแล้วแรมขึ้นเรื่อยๆจนบราวเซอร์ขึ้นไม่ตอบสนองบ้างไหมครับ

กระทู้คำถาม
ตอนแรกที่อัพกดดูfirefox ใช้แรม500กว่าMB พอผ่านไปสักพัก จะเพิ่มเรื่อยๆ ทั้งๆที่แค่เปิดคอมอัพไฟล์ทิ้งไว้เฉยๆ 700MB 1GB
ขึ้นเรื่อยๆพอผ่านไปช.มนึงกดดูในtask manager firefoxใช้แรมพุ่งขึ้นไปเกือบ 3GB เป็นแค่firefoxอย่างเดียว และเป็นแค่เวลา
อัพขึ้นgoogle drive อัพไฟล์เว็บอื่นปกติดี มีวิธีแก้ไหมครับตอนลองอัพผ่านในgoogle chrome แรมขึ้นแค่ไหน
อัพทิ้งไว้ผ่านไปหลายช.มก็ยังแทบไม่เพิ่มเลย เป็นแค่firefoxอ่ะครับ หรือมีบราวเซอร์ตัวไหนแนะนำไหมครับ จะเอามาใช้คุ่กับgoogle chrome
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่