ง้อแฟนที่เพิ่งเลิกยังไงครับ? ใจแข็งมาก

สวัสดีครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ เริ่มเลยนะครับ ผมกับแฟนเรารู้จักกันโดยไม่มีสถานะมา 7 ปีกว่า เธอเป็นเพื่อนผมใน Facebook เธอบอกเธอชอบเสียงกีต้าร์ของผมมากๆ(ผมเล่นสาย Fingerstyle) ตลอดระยะเวลา 7 ปี เราได้คุยกันหยอกล้อกันในแชทตลอด นานๆทีโทรหาบ้าง แต่ก็อาจจะมีบางช่วงที่หายไปเหมือนกัน(ตอนที่เราคุยกัน ผมก็มีแฟนเขาก็มีแฟน) แต่ทุกครั้งที่คุยกัยผมรู้สึกดีมากๆ เราก็แขทคุยเรื่องทั่วไปเรื่อยๆมีจีบๆกันบ้าง ยิงมุกหวานๆบ้าง แล้วพอมาวันหนึ่งเข้าปีที่ 8 ตอนนั้นผมโสด เธอก็โสด แล้วเราตอนนี้ก็อยู่ในวัยทำงาน ความคิดความอ่านน่าจะพร้อม ผมก็เลยขอเธอเป็นแฟน เธอก็ตอบโอเค พอได้คบกันผมยิ่งรู้สึกรักเธอมากๆ รู้สึกว่าเธอเป็นคนที่ใช่ อยากจริงจังกับคนนี้ ซึ่งก็นั่นล่ะครับมันเลยมีปัญหาเกิดขึ้น ความคาดหวังของผมเริ่มมากขึ้นและมากเกินไป ผมกลายเป็นคนขึ้หึง ขี้ระแวง เอาแต่ใจตัวเอง ทำตัวจุกจิก เซ้าซี้ สุดท้ายเธอบอกเธอรู้สึกอึดอัด เราทะเลาะกันด้วยเรื่องเล็กๆน้อยๆอยู่ 3-4 ครั้ง แล้วเธอก็ขอลดสถานะและถอยคนล่ะก้าว พอได้ยินแบบนั้นผมถึงกับทรุด ชาไปหมด เราเพิ่งคบกันได้แค่ 5 เดือน มันเร็วไปไหม หลังจากนั้นผมเริ่มกลับมาทบทวนตัวเอง ก็พบว่ามันก็ใช่ตามที่เธอพูดจริงๆ ซึ่งผมก็สำนึกผิดไปแล้วจริงๆ และได้แต่ปรับเปลี่ยนตัวเองในพฤติกรรมที่มันแย่ๆซึ่งก็ไม่รู้ว่ามันสายเกินไปไหม ผมตามง้อเธออยู่บ่อยครั้ง เราคุยกันทุกวันผ่านแขท แต่มันน้อยลง ผมไม่กล้าโทรไปได้แต่พิมพ์ข้อความส่ง ผมอยากเริ่มต้นใหม่ ผมไม่อยากเสียเธอไปเพราะผมสามารถทำความสัมพันธ์นั้นให้ดีกว่านี้แค่ตอนนั้นผมหลงทาง ทำตัวไม่ถูกมันเลยพัง เธอก็ได้แต่บอกว่ายังไม่อยากกลับไปจุดนั้น มันคงไม่เหมือนเดิมแล้ว ผมก็ไม่รู้จะทำไง มันทรมานมากๆ ผมวิ่งดูดวงเยอะมากๆเพื่อหาที่พึ่งทางใจ ทุกๆสำนักก็บอกว่าเดี๋ยวเธอก็กลับมาเพราะดวงยังไม่ขาดจากกัน ตอนนี้เธอตอบแชทผมสั้นๆเหมือนไม่สนใจอะไรแต่ผมก็ส่งข้อความไปทุกวัน(ทำงานเหนื่อยไหม กินข้าวยัง ฝันดีนะ พักผ่อนเยอะๆนะ) ผมส่งคลิปเล่นกีต้าร์ให้ฟังในบางวันแต่ไม่รู้เธอยังชอบมันอยู่ไหม แววตาที่เธอลงรูปใน story เธอก็ดูเศร้าๆ ตอนนี้หัวใจผมเรียกร้องหาแต่เธอ ผมยังปล่อยเธอไม่ได้จริงๆในหัวมันเชื่ออยู่ตลอดว่าเธอจะกลับมา ผมมีเซนส์ว่าถ้าเธอจะหายไปเธอคงไปนานแล้วตั้งแต่ก่อนคบกันเพราะตอนนั้นเราก็มีแบบไปๆมาๆ ลึกๆผมยังเชื่อว่าเธอยังรักผมอยู่แต่ผมไม่รู้ว่าควรทำไงดี อยากทิ้งระยะห่างก็กลัวเธอหายไปเลย ผมแค่อยากได้โอกาสในการแก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเอง เธอคือ ผญ คนเดียวที่ผมพร้อมเปลี่ยนแปลง แต่ถ้าไม่มีโอกาสนั้นแล้ว สิ่งสุดท้ายที่สามารถแสดงความรักได้คือคงปล่อยให้เธอมีความสุขในแบบของเธอใช่ไหมครับ ผมอยากลองง้อเต็มที่ให้ถึงที่สุด ผมอยากเต็มที่กับความพยายามให้ได้เธอคืนมา ผมรู้แล้วว่าความรู้สึกมันแย่แค่ไหนในวันที่ไม่มีเธอ 😶
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่