ไมค์หูฟังไม่ติดครับ มันไปใช้ไมค์ตัวไหหนไม่รู้คับ ผมใช้โน้ตบุ้คนะครับ?

ช่วยผมด้วยครับ พอดีผมซื้อหูฟังมาใหม่ครับ แต่ผมเล่นในโน้ตบุ๊ค แล้วทีนี้จะใช้ไมค์ของตัวหหูฟังแต่ไมค์มันไม่ทำงานครับ มันไปใช้ไมค์ตัวไหนไม่รู้ครับ ขอวิธีแก้หน่อยครับ 
ผมอยากจะใช้ไมค์ของหูฟังครับเพราะมันช่วยตัดเสียงรบกวน เพราะมันใกล้ปากด้วยครับ 
ทีนี้มันไม่สามารถใช้ได้แต่เสียงติดปกตินะครับ เป็นแค่ที่ไมค์ไม่ติดครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่