เชื่อเรื่องคนตายจะกลับมาบ้านหลังตายไป 7 วันมั้ยครับ?

เหตุการณ์แบบนี้มีหลายคนอาจจะเคยได้ยินกัน เรื่องมีอยู่ว่าห้องนอนของผมจะติดกับบ้านท่านเลยแบบมองออกไปก็เห็นแล้ว
ผมเรียน วทบ.เรื่องแบบนี้ก็ไม่ค่อยเชื่ออะไรก็ไม่ได้ลบหลู่ เมื่อคืนผมก็นั่งดูบอลของผมไป
ผลคู่อังกฤษพอบอลพักครึ่งผมว่าจะออกไปหน้าบ้านที่โทรศัพท์ พอกว้าออกจากประตูบ้านเท่านั้นแหละ
กลิ่มหอมที่คุ้นเคยผมจำกลิ่นี้ได้เพราะมันคือกลิ่นที่ท่านใช้ประจำมาตั้งแต่ผมเด็ก กลิ่มแบบหอมมาก
ไม่เหมือนแป้งตามท้องตลาด แหวบแรกที่ได้กลิ่นรู้เลยใช่แน่ เลยวางสายเพื่อนเดินเข้าบ้านมาตั้งหลัก
(ผมเองยืนดมอยู่นานจนมั่นใจ) พอมานั่งดูบอลต่อคิดในใจจะออกไปดูว่าจะจริงไหม เลยออกไปลองของ
ขอโทษครับกลิ่นนั้นหายไปไหนแล้วไม่รู้ผมก็ว่าใช่แต่ก็ลองท้าท่านดูว่า มาหน่อย ไม่นานครับเสียงที่แกเลยเรียกหมา 
ในเวลาเช้าๆที่จะเข้ามาวิ่งเล่นในบ้านผมเกือบทุกเช้า ตอนนั้นมั่นใจเต็มที่ว่าแกแน่ เลยบอกไปว่าวั้นนี้จะไปช่วยงานเด้อ
เพราะทั้งมีผมคนเดียวที่ยังไม่ไปไหว้ศพท่านเลย *ถ้าอยากอ่านอีกจะมาใหม่ครับเพราะวันแกเสียผมเมาแล้วไปท้าท่านไวตามประสาของคนสนิทกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่