โซลชา ถูกด้อยค่าเพราะหน้าจืด

กระทู้สนทนา
เข้าไปในกระทู้เชียร์สดแมนยู หรือกระทู้เด็กผี ก็พากันรุมสวดต่อว่าถึงการทำทีมของโซลชาอย่างกับทีมกำลังจะตกชั้น

ผมตามดูแมนยูหลายๆเกมส์ (บอลลีก) รูปเกมส์ส่วนมาก ก็เห็นแมนยูเป็นฝ่ายปูพรมบุกทีมคู่แข่งซะเป็นส่วนใหญ่ พาบอลเข้าไปในพื้นที่สุดท้ายก็เยอะ  เกมส์บุกโดยรวมผมว่าน่ากลัวนะ  คือเล่นดีเลยแหละ

เล่น 7 เกมส์เท่าทีมอื่น มีแต้มเท่าแมนซิตี้ ตามลิเวอร์พูลแต้มเดียว ตามจ่าฝูงสองแต้ม  ... ยังอยู่ในกลุ่มลุ้นแชมป์ ..
อันนี้คือโซลชากาก...??

คู่แข่งโซลชาตอนนี้คือ เป๊ป คล็อป ทูเคิ่ล นะครับ ตัวท็อปทั้งนั้น ต่อให้เอาแมนยูยุคเฟอร์กูสันมาเล่นยุคนี้ แถมให้ป๋าคุมเองด้วย ก็กินซิตี้กับหงส์ชุดนี้ยาก

คือผมเป็นโซลชาคงงง
แข่งเท่ากันกับเรือ แต้มเท่ากันกับเรือ แต่โซลชาถูกด่า เป๊ปถูกชมขึ้นหิ้ง  นี่มันมาตรฐานไหน..

แฟนผีกำลังอคติกับโซลชาเพียงเพราะบุคลิกภายนอกหรือเปล่า
คือไม่ดูเท่ห์ดูดีอย่างเป๊ป มู คล็อป ก็เลยมีอคติ  ออกแนวไม่หล่อทำอะไรก็ผิด

อันนี้ไม่เกี่ยวกับ save โซลชาอะไรนะครับ แค่พูดไปตามความจริง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่