สอบถามผู้รู้ค่ะ Huawei Y6II เล่นวิดีโอในแกเลอรี่ไม่ได้ ต้องทำยังไงคะ?

กระทู้คำถาม
คือน้องเล่นวิดีโอไม่ได้มาซักพักแล้วค่ะ กดเข้าไปก็เด้งตลอด กดดูในแกเลอรี่ก็เด้งกลับมาที่หน้าวิดีโอ วิดีโอใน Youtube,Facebook,Lineก็ยังสามารถเล่นได้ตามปกตินะคะ แต่ที่โหลดวิดีโอมาหรือถ่ายวิดีโอไว้นี่ดูไม่ได้เลยค่ะ ใครพอจะมีวิธีแก้ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น