ค่าคอมมิชชั่นของเดือนที่แล้วนายจ้างจะไม่ยอมจ่ายให้

สวัสดีค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะพอดีเราทำงานที่คลินิกความงาม คือทำงานไม่เคยมีปัญหาอะไรนะค่ะแต่จะมีคนบางประเภทที่คอยตามจิกด่าแบบไม่มีเหตุผลซึ่งเคสนี้เราไม่ผิดนะค่ะใช่ค่ะผู้จัดการไม่ฟังเหตุผลคนอื่นคิดจะด่าจะว่าใครก็ได้เพราะคิดว่าตัวเองใหญ่และถูกเสมอมีปากเสียงกันเล็กน้อยเพราะเขาไม่ใช้เหตุผลมาคุย เลยบอกผู้บริหารว่าหนูขอลาออกนะค่ะ ค่าแรงที่ทำค้างไว้ไม่เอาจะรับแค่ค่าคอมมิชชั่นเดือนที่แล้วที่เขาจะจ่ายวันที่5 แต่เขาบอกว่าไม่สามรถจ่ายให้ได้เพราะเราลาออกแบบไม่ถูกต้องตอนสัมภาษณ์งานเข้ามาเขาไม่เคยคุยเรื่องนี้เป็นกิจลักษณะ ขนาดเอกสารสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้านหรือวุฒิตอนสมัครยังไม่เอาเลยค่ะ พูดปากเปล่าแล้วก็ให้เริ่มงานเขาไม่เคยพูดเรื่องลาออกแล้วไม่ได้ค่าแรงและค่าคอม อีกอย่างกักประกันงานไป เขาบอกถ้าออกก็คืนให้ แต่เขาไม่บอกรายละเอียดให้เรารับรู้ว่าออกแบบนี้แล้วไม่ได้แต่มันเป็นสิทธิที่เราควรได้ไหมค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #กรมแรงงาน #พันทิป #ระบบพัง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่