แฟนบอกอยากได้รถใหม่ ไม่อยากนั่งรถเก่าแล้ว ผมตอบเธอไปสั่นๆว่า ปัญญาผมมีเท่านี้ หลังจากนั้นเธอก็ไม่คุยกับผมอีกเลย

ผมมีรถอยู่หนึ่งคันเป็นรถที่พ่อแม่ยกให้ผมตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัยปี 3 ซึ่งรถคันนี้ปัจจุบันก็มีอายุมากแล้ว แต่เรื่องเกิดเมื่อว่านนี้ แฟนผมบอกว่าเธออายที่ต้องนั่งรถเก่าของผมไปเที่ยว เวลาไปห้างหรูๆ ใจกลางเมืองกรุงเทพ เวลาเดินขึ้นลงรถ เธอรู้สึกไม่มั่นใจในตัวเอง เขิลๆ ยิ่งพอไปต่างจังหวัดพอเห็นคนอื่นนั่งรถคันใหญ่ๆใหม่ๆไปนี้ เธอบอกรู้สึกพวกนั้นเขาดูดีมาก ดูมีคลาส มีระดับ นี้คือเหตุผลที่แฟนบอกผม แต่ผมก็ตอบไปสั่นๆว่า ปัญญาผมมีเท่านี้ กลับมาอยู่กับโลกแห่งความจริงบ้าง คนอื่นเขาก็เก่งกันไป รวยกันไป ได้ดีกันไป แต่เราไม่ได้โชคดีแบบเขาไง คิดฝันไปก็เท่านั้น ผลสุดท้ายก็งอลกันไป ไม่คุยกัน คำถามคือผมพูดแรงไปไหม หรือควรพูดด้วยเหตุผลใหม่ที่ดีกว่านี้ครับ ขอบคุณครับ 🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่