ขอคำปรึษาคดียาเสพติด

อยากสอบถามคะ ว่า แฟนโดนหมายตั้งแต่ปี58/59แฟนไปทำงานที่ระยอง เลยมีหมายจับ คดีเสพคะแต่ประกันไม่ได้ไปรายงานตัว ต่อมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ของ26กันยา64 โดนจับ ที่บ้านเพื่อน กับเพื่อนอีก1คน พบว่ามีคนละ9 แล้ว พอมาโรงพัก มาลงตำรวจพึ่งจะรู้ว่ามีหมายคะ  พอวันจันทร์ต่อมา ไปศาลจะประกันตัวแต่ศาลไม่ให้ประกัน  ตำรวจฝากขังไว้ ตอนนี้ ผ่านมาในการฝาก7วันแล้ว หนูต้องทำไงต่อคะ หนูไม่รู้เรื่องทางนี่เลย ตอนนี่ตำรวจว่ารอฟ้องกับศาลคดีเก่าก่อนค่ะ แล้วเงียบไป หนูต้องไปทางไหนก่อนค่ะ #เพื่อนประกันได้เนื่องจากเขามีคดีเเต่ไปรายงาน
(ขอคำแนะนำ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่