เน็ตAisรายเดือนช้ามากกก

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวานตอนเช้าเพิ่งเติมเงินไปแล้วก็หักตามปกติเลยค่ะ แต่พอจะเข้ายูทูป ไอจี กูเกิ้ล แอพอื่นๆ เน็ตช้ามากๆเลยค่ะ ช้ากว่าที่เคยเล่นมา แล้วก็เวลาใครโทรมาหรือกำลังโทรไปหาใครจะโทรไม่ได้จะมันขึ้นว่าไม่มีซิมการ์ดอะไรประมาณนี้ค่ะ ตอนเปิดเน็ตเดี๋ยวก็มีซิมในเครื่องเดี๋ยวก็เด้งว่ามี ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ พอมีวิธีแก้ไหม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าแพ็กเกจเป็นรายเดือนปกติ เน็ตจะตัดตามรอบบิลนะครับ

แต่เห็น จขกท แจ้งว่าเพิ่งเติมเงินไป อันนี้อาจจะต้องลองดูแพ็กเกจที่สมัครว่าได้เน็ตความเร็วเท่าไหร่เพิ่มด้วย

กรณีที่ใช้แล้วเครื่องไม่มีสัญญาณบ่อยๆ ลองทดสอบตาม CC ได้เลย สลับเครื่อง สลับซิม ถ้ายังเป็นก็ไปขอซิมใหม่ได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่