ถามคนมีประสบการณ์ :: งานโรงแรมสำหรับคนได้ภาษาที่สาม (ภาษาญี่ปุ่น)

เรากำลังตัดสินใจเปลี่ยนงานไปเป็นงานที่เค้ารับสมัครเอาคนได้ภาษาญี่ปุ่น
โดยส่วนตัวเป็นคนไม่ได้เก่ง ภาษาญี่ปุ่นระดับแค่N3 ถนัดพูดภาษาอังกฤษมากกว่า แต่พอเข้าใจญี่ปุ่นได้บ้าง
อยากถามคนมีประสบการณ์ทำพวก GSA/GRO ที่ได้ภาษาญี่ปุ่นค่ะว่า ต้องได้ภาษาญี่ปุ่นระดับไหนถึงสมควรทำตำแหน่งนี้

โดยส่วนตัวประหม่านิดหน่อย ไปสัมภาษณ์มาเค้าไม่ได้สัมสกิลญปเราเลย สัมอังกฤษหมด
เลยกลัวว่าเค้าจะคาดหวังว่าเรา100%พูดญปได้หรือป่าว (เรายื่นใบสอบวัดระดับไปด้วยค่ะ)

ขอผู้มีประสบการณ์ชี้แนะที ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่