บัญชีโดนอายัดเปิดใหม่ธนาคารเดิมได้ไหมคะ ( กสิกร )

คือเคยเปิดบัญชี กสิกร นานแล้วค่ะ ใช้ ๆ อยู่ดี ๆ ก็โอนเงินไม่ได้ค่ะ แต่โอนเข้าได้นะคะ เราก็เลยติดต่อ กสิกรไป ทางแบงค์บอกให้เราไปที่สาขาที่เปิดบัญชีแล้วเขาก็บอกว่าบัญชีโดนอายัด จากสถานีตำรวจนี้นี้ แล้วก็ให้เบอร์มา ซึ่งมันไกลจากบ้านเรามากค่ะ ไม่สะดวกไป เลย โทรถาม เจ้าหน้าที่แล้วได้คำตอบมา ว่าใส่รหัสผิดรึป่าว อะไรทำนองนี้ โมโหมากค่ะตอนนั้น เราก็ไม่สะดวกจริง ๆ เลยปล่อยยอดเงินนั้นไว้ แล้วก็ไม่ได้เข้าใช้อีกเลย เลยอยากจะถามว่า เราสามารถเปิดบัญชีใหม่เป็น กสิกร ได้เหมือนเดิมไหมคะ ส่วนตัวติดใจ กสิกร มาก ๆ เลย เราสามารถ ปิดบัญชีแล้วเปิดใหม่ได้รึป่าว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่