มีแฟนแต่รู้สึกเหงา

ก่อนอื่นขอเล่าท้าวความก่อนว่า เรามีแฟนอายุห่างกัน4ปี เรา 21 เขา 25 แฟนเราทำงานประจำที่โรงงาน ส่วนเราทำงานเป็นแอดมินเพจอยู่ที่บ้าน ตั้งแต่เราคบกันเราก็เลยมาอยู่บ้านเขา ไปๆมาๆกับบ้านเราแต่ส่วนมากจะอยู่บ้านเขา จนวันนึงเขาอยากมีรายได้เสริม เราเลยสมัครไลน์แมนให้เขา รายได้ดีเลยค่ะ เยอะกว่างานประจำอีก เขาก็เลยทำแบบไม่พักเลย เราก็ดีใจนะคะที่มีแฟนขยันสร้างอนาคต แต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงนี้หรอกค่ะ มันอยู่ที่เวลาเขาทำงานแล้วไม่มีเวลาคุยกับเราเลย บางวันไม่ได้คุยก็มีนะคะ บางทีอยู่บ้านเขาแท้ๆยังไม่เห็นหน้าเขาเลย เราจึงรู้สึกเหงามากๆ นอนบางวันนี่นอนร้องไห้เลย อารมณ์เหมือนอยู่ไกลกันมากแต่จริงๆไม่ใช่เลย คบกันมาเรื่อยๆเรารู้สึกว่าทุกวันนี้เรากับเขารู้สึกห่างกันมาก เราควรทำยังไงดี กลับไปอยู่บ้านตัวเองดีกว่าไหม เราเจอความรู้สึกนี้มาระยะนึงแล้ว เรารู้สึกแย่มากๆจนต้องเอาตัวเองออกมาจากตรงนั้น พยายามทำความเข้าใจแล้วนะคะว่าทำงาน คอยให้กำลังใจเขาตลอดแม้ความรู้สึกตัวเองจะแย่ก็ตาม เรากลับไปอยู่บ้านดีมั้ย เขาจะรู้สึกหนักใจหรือเปล่า ตอนนี่เรื่องง่ายๆที่เราควรหันหน้าคุยกันตอนนี้เรากลับไม่กล้าคุยเลยค่ะ เราเครียดมากจนไม่รู้จะไประบายกับใครเลย แม้แต่แฟนของตัวเองตอนนี้เราก็ไม่กล้าปรึกษาอะไรแล้ว เราควรทำยังไงดีคะเราพยายามทำตัวเองให้ไม่ว่างเหมือนกัน แต่ดันกลับกันพอเขาจะคุย เรากลับทิ้งทุกอย่างที่เรากำลังทำเพราะเราสนใจเขามากกว่า แต่ทุกครั้งที่คุยกันจะมีปัญหาหรือให้เราทำอะไรสักอย่าง ไม่ใช่คุยกับเราแบบอยากจะคุยเพราะคิดถึงจริงๆ ทุกวันนี้ไม่กล้าแม้กระทั่งกอด หอมเขา เพราะที่เวลาทำแบบนั้นเขาจะบอกรีบไปทำงานแล้วก็ดันเราออกตลอด เราเลยรู้สึกน้อยใจมากๆแต่ไม่รู้จะทำยังไง เรื่อง sex ไม่ต้องพูดถึง  ไม่มีเลยค่ะ เราเป็นคนมีความต้องการทางด้านนี้มากๆ ไม่ได้ทะลึ่งนะคะ แต่เราช่วยตัวเองจนเกิดความคิดอีกอย่างคือ เรามีแฟนนะ แต่กิจกรรมแบบนี้เขาไม่มาทำกับเราเลย เข้าใจว่าเหนื่อย แต่เรื่องแบบนี้มันก็สำคัญกับชีวิตคู่ไม่ใช่หรอ หรือเรามีความต้องการมากเกินไป มีกลุ่มหรือกรุ๊ปไหนไว้คุยเล่นมั้ยคะ แบบไม่ใช่เชิงชู้สาว เพราะเราไม่อยากนอกใจแฟน เราไม่ได้อยากเลิกกับเขา บางทีเราเหงามากๆ เราแค่ต้องการความสำคัญบ้าง ทุกวันนี้เหมือนไร้ตัวตนในชีวิตเขาบ้าง มีกรุ๊ปไว้คุยเล่นแลกเปลี่ยนความคิดกัน ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ อาจจะยาวนิดนึงเพราะไม่ได้ระบายกับใครเลย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่