ไปแร่รังสีไอโอดีนI131ขนาด150และงดไอโอดีนมาวันที่​28กันยา แล้วในวันที่15ตค.มีนัดจะไปCTตับควรเลื่อนไหมคะ?

กระทู้คำถาม
เป็นมะเร็งไทรอยด์ค่ะ กลื่นแร่สองรอบแล้ว
รบกวนสอบถามค่ะ พึ่งงดไอโอดีนและไปแร่รังสีไอโอดีนขนาดสูงI131ขนาด150มาวันที่​28กันยาพึ่งออกจาก รพ.มา

แล้วมีนัดหมออีก รพ.ในวันที่15ตค.จะไปCT scanตับ อันนี้ไปทำได้ตามปกติไหมค่ะหรือต้องเลื่อนนัด กลัวมากค่ะ จะอันตรายหรือไม่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่