ใครใช้ปริ้นเตอร์ HP Smart Tank 500 บ้างครับ เจอปัญหาไหม ? ผมเคลมไป 5 ครั้งแล้ว

ในรอบ 1 ปี เพี้ยนเซ็งเป็ดเพี้ยนเซ็งเป็ด

ขึ้นรหัส Error E4  ช่างต้องมาแก้ถึง 3 ครั้งกว่าจะหาย 

ล่าสุดขึ้น Error สัญลักษณ์ไอคอนตลับหมึก 2 ตลับ + ไอคอนอื่น ๆ ที่หน้าจอ กะพริบตลอด  จะปริ้น สแกน ทำอะไรไม่ได้เลย 

แจ้งช่าง ก็มาเปลี่ยนหัวพิมพ์ให้ใหม่ ใช้ได้อยู่ 1 วัน อาการกลับมาอีกแล้ว

ตอนนี้แจ้งช่างเคลมเป็นครั้งที่ 5 

ขอบ่นหน่อยล่ะกันครับ

ป.ล. ผมไว้ใจ HP เพราะ  ปริ้นเตอร์ HP 315 ของที่ทำงาน ปริ้นไป 25,000 แผ่น ในเวลา 1 ปี  ไม่เคยงอแงเลย  ใช้ดีมาก ๆ ทั้งที่วางไว้โดนฝุ่นจับเยอะมาก แทบไม่ได้ดูแลอะไรมัน

แต่ทำไมเครื่องนี้ Smart Tank 500 (รุ่นใหม่กว่าด้วยนะ)  ซื้อมาใช้ที่บ้าน ปริ้นไปน้อยมาก 1 ปี  ปริ้นไป 3 พันแผ่น  แต่ปัญหาถึงเยอะแบบนี้
อดคิดไม่ได้ว่าจะแก้ไม่หายแล้วแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่