ถ้าไอดอลวง 48 46 จบการศึกษามีลูก

คือผมรู้สึกว่าที่ญี่ปุ่นเขามีการสนับสนุนวงไอดอลดีมาก จนมันมีมากมายหลายวง แลมีไอดอลเยอะมาก ผมเลยคิดว่าถ้าวันหนึ่งเหล่าไอดอลมีครอบครัว มีลูก การพูดคุยของลูกๆคงเป็น
เนี่ยแม่เราเคยเป็น akb48
แม่เราเคยเป็น ske48
แม่เราเคยเป็น nmb48
แม่เราเคยเป็น hkt48 อ่ะ
แม่เราเคยเป็น ngt48
แม่เราเคยเป็น stu48
แม่เราก็เป็นไอดอลนะเคยอยู่ nogizaka46
แม่เราเคยอยู่ 21 คนของ keyakizaka46
แม่เราเคยเป็นรุ่น 2 ของ keyakizaka46 ก่อนแยกไป hinatazaka46
แม่เราเคยอยู่ sakurazaka46
แม่เราเคยอยู่ใน lastidol
แม่เราเคยเป็นเซ็นเตอร์นะ 555

คิดว่าลูกเขาจะคุยประมาณนี้ไหม ถ้าใช่คงน่าอิจฉาเบาๆ 55555 ใครคิดเหมือนผมบ้าง เพราะผมดูแล้ว ทำไมจำนวนไอดอลญี่ปุ่นทั้งปัจจุบันและอดีตที่จบการศึกษาไปแล้วเยอะมาก นับไม่ได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่