ถ้าไม่สนิทกับเพื่อนในที่ทำงานแปลกไหมคะ

สวัสดีชาวพันทิพทุกท่านคะ คือเราเพิ่งเขามาทำงานใหม่คะ แต่เจ้าของให้เราไปนั่งทำงานตึก A คะ เพราะตำแหน่งเราอยู่ที่ตึกนั่น แต่ต้องโคงานกับตึก B คะ คราวนี้เราไม่ค่อยได้สนิทกับเพื่อนตึก B เท่าไหรคะ เวลาไปไหนมาไหนเราก็ไปคนเดียว กินข้าวคนเดียวแต่ถ้าเขาชวนไปกินหมูกะทะ เราก็ไปนะคะ คืออยากถามเพื่อนๆคะ ว่ามันแปลกไหมคะ ปกติชอบอยู่คนเดียวนะคะ แต่ความสัมพันธืกับเพื่อนร่วมงานก็ไม่ได้ทะเลาะกันนะคะ คุยได้ไม่มีปัญหาแต่แค่ไม่สนิทคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่