เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ซื้อรูปภาพใน ShutterStock มาตัดต่อ แต่งรูป ปรับสี สามารถลงขายต่อใน ShutterStock หรือขายที่อื่นได้ไหม

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ สงสัยว่า ถ้าเราซื้อรูปภาพมา แล้วมาทำการ แต่งรูป เปลี่ยนโทนสี หรือใส่ Filter ทำให้เป็นสไตล์ของตัวเอง ตัวอย่างเช่น ซื้อรูปภาพมา แล้วเรามาปรับให้เป็นภาพวาดสีน้ำมัน เปลี่ยนอุณภูมิสี
อยากถามผู้รู้ว่า ผลงานของเรา จะเป็นลิขสิทธิ์ของเราไหมคะ แล้วสามารถนำไปลงขายที่อื่นๆ ได้หรือไม่

ขอเพิ่มอีกข้อคือ ถ้าเรานำต้นฉบับรูปถ่าย มาวาดขึ้นมาใหม่ทั้งหมด แล้วนำไปลงขาย จะติดลิขสิทธิ์ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่