ขอปรึกษาพี่ๆเรื่องการลงทุน robo advisor scb ค่ะ

หนูยังเป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ แต่อยากลองลงทุน ที่หนูเข้าใจคือต้องลงทุนเปิดครั้งแรก 3,000 บาท เดือนต่อไปขั้นต่ำ 2,000 บาท แล้ว Robo จะเป็นตัวที่ค่อยปรับหุ้นในเราเอง แต่ที่สงสัยคือมันจะปรับทุกๆเดือน หรือทุกๆไตรมาสคะ มันเหมาะกับนักศึกษาไหม สามารถถอนเงินออกมาได้ไหม แล้วผลตอบแทนมันดีไหมคะ เป็นมือใหม่จริงๆค่ะ เลยอยากทราบจากผู้ที่ใช้งาน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่