เขาคิดยังไงกับเรา

กระทู้คำถาม
คือเรามีเพื่อนคนนึงค่ะเป็นผู้ชายรู้จักกันมา2ปีกว่าๆ ตอนแรกเขาชอบเราค่ะ แต่เราก็ไม่ได้คบกับเขาเพราะตอนนั้นกลัวพ่อไม่ให้มีแฟน จากนั้นเราก็กลายมาเป็นเพื่อนสนิทกันแบบงงๆ เราก็ยังชอบเขาอยู่ค่ะ อยากจีบแต่ทำไงได้ ที่เราจะเล่าต่อไปนี้คือไม่รู้ทุกคนจะคิดว่าเราบ้าหรือยังชอบไปได้ไง คือตลอดระยะเวลาสองปีเขามีแฟนมาคนนึง ซึ่งเราก็ชอบเขาอยู่ค่ะแต่ทำไงได้ก็เศร้าไปสิ แล้วพอเขาเลิกกันเราก็ดีใจนะคะแต่ก็เสียใจไปกับเพื่อนด้วย พอเลิกจากแฟนคนนั้นเขาก็ชอบอีกคน แล้วก็มีคนคุยหลายคนอยู่ค่ะแต่มีทีละคนไม่ได้พร้อมกัน คือถ้าเป็นคนอื่นก็คงเลิกชอบไปแล้วแต่เราก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงยังชอบอยู่555 แต่เขาชอบทำให้เขินบางทีบางทีก็เรียกที่รักบ้างไรบ้าง บางทีก็ส่งคำหวานมา เห้อจนตอนนี้เราเป็นคนใจชาไปแล้วอ่ะค่ะบอบช้ำจนใจชา เขาส่งคำหวานมาเราก็เขินแต่ไม่ออกอาการไรมาก เขาบอกเขาชอบคนอื่นเราก็มีเสียใจนิดๆแต่ก็เฉยๆอ่ะค่ะ แบบมันเฉยชาไปแล้วอ่ะตอนนี้ ช่วงนี้ก็โทรคุยกันทุกวันเลยค่ะเพราะเราบอกเหงาเขาก็สัญญาว่าจะโทรคุยทุกวัน(อันนี้เขาพูดเองนะ) นั่นแหละค่ะเป็นผ.ชที่อบอุ่นอ่ะ ใส่ใจ นิสัยดี ขยัน ให้เกียรติผู้หญิง หน้าดีทีเดียว555 เคยจะ move onได้แล้วแต่ก็ดันไปฝันถึง เลยmove on เป็นวงกลมค่ะ ที่เล่ามาทั้งหมดคือยากรู้ว่าเขาพอมีใจให้เราไหมคะหรือคิดแค่เพื่อจริงๆ 
ปล.เขาเคยพูดว่าถ้าเราเป็นแฟนกันนี่เราแบบเข้ากับเขาได้ทุกอย่างถ้าเจอกันบ่อยๆนี่โอเคเลย แต่เสียดายเราเป็นได้แค่เพื่อน😿 
ปล2.เราเคยลองคยเล่นๆกันค่ะแต่ไม่นานนะ เขาบอกคุยเหมือนเดิมดีกว่าเพราะต้องมาเรียกกันเหมือนแฟนมันรู้สึกแปลกๆ เราก็บอกว่าเราก็ว่างั้นแต่ก็เฉยๆเพราะแค่คบเล่นๆ(+ใจเราชาไปแล้วค่ะ) 
แม่เราก็ชอบเพื่อนนี้แอบเชียร์ เคยพูดหลายครั้งถ้าเป็นลูกเขยอย่างนู่นอย่างนี้ ยาวไปหน่อย😅
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่