ปลูกอินทนิล​บกหรืออินทนิลน้ำดี? ปลูกอินทนิลบกน้ำท่วมขังจะตายไหม?

พอดีมีหลุมปลูกต้นไม้เหลืออยู่1หลุม​ เลยจะปลูกต้นอินทนิล​ พื้นที่ที่จะปลูกในฤดูฝนจะเป็นพื้นที่น้ำท่วมขัง​ ​ เลยอยากจะถามว่าควรปลูกอินทิลน้ำหรืออินท​นิลบกดี​ ถ้าปลูกอินทนิลบกน้ำท่วมจะตายหรือไม่ครับ​ พอดีผมชอบทรงต้นของต้นอินทนิลบก​ ฝากผู้รู้ช่วยตอบหรือแนะนำหน่อยครับขอบคุณ​ครับ​
แสดงความคิดเห็น