ผู้ประกันตนไม่ได้รับความเป็นธรรม

เมื่อวันที่ 30 ส.ค 2564 ได้ปลดหรือเลิกจ้างก่อนหมดสัญญาจากบริษัทดังแหน่งหนึ่ง  ได้เลิกงานผมได้รับเงินชดเชย ไม่ก็ไม่ได้สงสัยอะไร พอผ่านมาได้2อาทิตย์ พึ่งรู้ว่าสถานะประกันตน "ลาออก" ผมไม่รู้จะทำอย่างไง เพราะติดต่อกับประกันสังคมไม่ได้  1506 ไม่มีใครรับ เลยลองส่งเมลไปทางบริษัทก็เงียบไม่มีท่าทีจะทำให้ควรทำอย่างไงดีครับ   รบกวนให้คำแนะนำผมหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่