มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการผ่อนชำระค่างวดของธนาคารกรุงไทย รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ 🥶💸

ประเด็นแรกที่ตั้งกระทู้เลยคือ...มานั่งคำนวณดอกเบี้ยแล้วสูงมากค่ะ 😱😱😱 
เรื่องมีอยู่ว่า จขกท อยากจะใช้เงินก้อนสัก 600,000 บาท เลือกผ่อนชำระ 15 ปี ผ่อนงวดละ 5,400 บาท แต่มาคำนวณดูแล้วดอกเบี้ยแพงมากครึ่งต่อครึ่งเลย จึงอยากขอคำแนะนำว่า ถ้าหากจะผ่อนจ่ายเดือนละ 7,000 ภายใน 7 ปีจะเป็นไปได้มั้ยคะ คือเหมือนกับว่าเราจ่ายค่างวดเพิ่มขึ้นและอยากให้เงินต้นก็ลดลงด้วย เพราะอยากชำระหนี้ให้หมดเร็วๆค่ะ กลัวว่าจะอายุมากซะก่อน** แต่ตามตารางการผ่อนของธนาคารบอกไว้ว่า ค่างวด7000 ต้องผ่อน 10 ปี *** แต่ถ้าผ่อน 7 ปี ต้องจ่ายค่างวดเดือนละ 9,100 (ซึ่งอาจจะส่งไม่ไหว😬) จะเป็นไปได้มั้ยคะที่เราจะคุยกับเจ้าหน้าที่ธนาคารให้เค้ายืดหยุ่นได้ หรือมีเกณฑ์ผ่อนชำระแบบไหนบ้างคะ อยากข้อคำแนนนำจริงๆค่ะ ตอนนี้ยื่นเรื่องกู้ไปแล้ว แต่มานั่งคิดก็กลัวจะผ่อนระยะยาวนานเกินไปค่ะ ขอคำปรึกษาจากผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคะหรือจากเจ้าหน้าที่สินเชื่อธนาคารก็ได้ค่ะ พึ่งทำเรื่องกู้ครั้งแรก มึนงงและสับสนมากค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ 🙏🙏🙏🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่