เรียนปริญญาตรีในไทยแต่ได้ดีกรีจากต่างประเทศ

พอดีหาข้อมูลการเรียนต่อให้น้องชายค่ะ ตอนนี้น้องใกล้จะจบมอหกแล้ว ไปเจอข้อมูลของ British College ของทางมหาวิทยาลัยศรีปทุมเห็นบอกว่าเรียนแค่สามปีก็ได้2 ปริญญาตรีจากทั้งอังกฤษและไทย อยากทราบว่ามีใครเคยไปเรียนที่นั่นมาก่อนมั้ยคะ ระบบการสอนเป็นยังไงบ้างคะ แชร์ให้อ่านได้นะคะ กำลังคิดๆอยากให้น้องชายไปเรียนค่ะแต่ยังไม่มั่นใจในตัวหลักสูตรสักเท่าไหร่ค่ะ หลังไมค์มาก็ได้นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่