พอว๊ากเป็นแล้วกลับไปร้องเสียงสูงไม่ได้ทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
แต่ก่อนผมชอบร้องเพลงเสียงสูงๆเพลงไทยแนว sillyfools ร้องได้เสียงถึงแต่พอมาเริ่มหัดว๊ากจนเริ่มว๊ากได้แล้วพอจะกลับไปร้องเสียงสูงอีก
เสียงไม่ถึงเลยครับ เหมือนพอจะขึ้นเสียงที่ต้องปรี้ดมากๆ จะกลายเป็นเสียงแหบแล้วจะออกไปทางว๊ากเลย จะมีวิธีแก้อะไรไหม และมีวิธีดูแลเส้นเสียง
ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่