ครุศาสตร์ ราชภัฏสวนสุนันทา

สวัสดีค่ะ เราเป็น DEK65 ที่สนใจคณะครุศาสตร์ ราชภัฏสวนสุนันทา สาขาวิทยาศาสตร์ทั่วไปค่ะ
อยากทราบว่า เราต้องเลือกเอกอีกมั้ยคะ แล้ว ต้องเรียนวิชาอะไรบ้าง ฟิสิกส์ เคมี ต้องเรียนมั้ยคะ

ตอนนี้พี่ๆจบมา ทำงานที่ไหนบ้างคะ สอบบรรจุยากมั้ย
ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆคนนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ฟิสิกส์ เคมี  ตัดออกเลยครับ ไม่บรรจุไรเลย  สอบบรรจุติดแต่ทำไมไม่เรียกบรรจุให้เลย อัตราว่างน้อยมากๆ  

ส่วนวิทยาศาสตร์ทั่วไป ก็บรรจุน้อยลงเช่นกัน อาจเป็นเพราะประกาศจาก สพฐ ว่า โรงเรียนที่ขาดแคลนครู
ให้เรียกบรรจุแค่5วิชาเอกก่อน คือ เอกประถมศึกษา เอกภาษาไทย เอกคณิตศาสตร์ และเอกปฐมวัย และภาษาอังกฤษ

วิทย์ โดนลดบทบาทลง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่