ขอความเห็นจากมืออาชีพหลายๆท่านหน่อยครับ เกี่ยวกับการเริ่มเล่น

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้อายุ 22 แล้วครับ ตอนนี้เรียนไปด้วยทำงานไปด้วย แต่มีเวลาเหลือในแต่ละวันเยอะมากครับ ตอนเด็กชอบดนตรีคลาสสิคมากเคยเล่นไวโอลีนอยู่ช่วงนึง และก็เปียโนแบบงูๆปลาๆ แต่พอโตขึ้นก็ไม่ได้สนใจแล้วแต่ก็ยังชอบเพลงคลาสสิคอยู่ ฟังที่ไรผมก็ยังชอบอยู่ชอบแบบไม่รู้จะเลิกชอบยังไง เลยอยากจะลองฝึกกเล่นเปียโนด้วยตัวเองดูครับ มันพอจะเป็นไปได้ไหมครับถ้าฝึกทุกวัน ค่อยๆไป แล้วก็พอมีเปียโนอัพไรท์หรือไฟฟ้าตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่